xương ghim

Thảo luận trong 'Bí kíp (gà đá)' bắt đầu bởi hai ga, 5/12/12.

1. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    sáng nay đang tắm gà có 1 sư kê đi ngang,thấy gà ghé ngắm chơi.ông ta hởi con gà mình đang tắm xổ đá hay ko ? mình bảo con này con tơ quá cự chưa mạnh.vui thì nó đá vài chân thì bỏ đồn.nghe vậy ông ta mới mượn con gà để coi.mình thấy lảo ta gờ xương ghim con gà,xong rùi lảo phán cho 1 câu con gà này bị lẹo dái nên ko đá lộn.hỏi sao biết hay vậy,lảo bảo là sương ghim ko điều nhau.và nói đá gà mà cho lảo ôm coi biết lẹo dái thì lảo bao sổ luôn. nghe ghê quá nên mạo muội mở topic này nhờ ae sư kê xem xét coi lảo ta nói có đúng ko nha...(ko biết lảo coi sao nửa mình gờ xương ghim bằng nhau)

2. HaiLuaDN

HaiLuaDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    Cái này ở ngoài em có nghe đó anh, em có nghe kể có người còn cầm con gà mình thôi đã biết trứng dái nó to nhỏ thế nào, có nghe nhưng chưa biết có đúng ko và dựa vài đâu mà người ta có thể quả quyết điều đó đúng? Mong có anh em nào rành về vụ này cho biết thêm chút thông tin. Thân

hai ga thích bài này.
  3. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Lâu lâu cũng có mấy tay hay ra vẻ vậy mà anh, em nhớ có lần em giới thiệu cho mấy tay ở Bình Dương bắt gà lông, trong đám đó có 1 tay tự xưng là thầy coi tướng gà, vô trong trại người ta thấy con nào cũng chê, mình nghe là thấy bực mình rồi, vì mấy con ổng chê đều là những con ăn độ xuất sắc, cuối cùng ổng lại kết ngay 2 con mới thua độ chưa kịp làm thịt, vì tay này tinh tướng quá nên chủ nhà cũng ko thèm giới thiệu gà cho lựa, nên 2 con đó em xúi chủ nhà bán với giá ... 12 triệu (cách đó 1 tuần có người trả 400k) hahaha ... đem về đá thua thấy mẹ mà đâu dám kêu ca, lần sau đám đó xuống hỏi mua gà, em nói kêu thầy gà ở nhà rồi tui dắt đi mua cho, kết quả là họ bắt 4 con về ăn hết 4.

4. longphat

longphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    Anh này ác còn hơn từ...ác nữa nè :). Bởi vậy rút Kn có đi bắt gà nhớ im im, rình rình rùi chụp thôi phải ko anh Trí :D hehehe

hai ga thích bài này.
  5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cái vụ xương ghim hở đá mau hóc thì đúng, còn xương ghim không đều nhau là bị lẹo dái thì mình có nghe nói nhưng chưa kiểm nghiệm.

tammapn, ChienBinhTan and hai ga like this.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nhìn vụ trứng dái to, dái nhỏ thì nhìn cu gáy mình biết, suy luận qua gà chắc cũng ko sai là bao, mấy con dái to, nhỏ đá ko ổn định, lúc sung, lúc sụt sùi nói chung là luộc chấm muối tiêu là hết ý. còn vụ anh trí tuyển gà thì có lẽ tôi tin còn băng cựa thì tôi tin vào cái mắt mình, chứ ko tin vào mấy tay sư kê.

7. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    nhiều con gà bị chê là gà mặt nhát, đá không cựa đâu muốn khóc lun mà gắn cựa vô nó đá ngược lại,nó lì như trâu,đá cựa tốt lắm...... trọng tài đếm 1,2,3...thua thì mới biết mà còn chưa chắc, gà xanh độc đinh chốt đen lao vô nổ cái đùng nữa thỉ mạnh ai nấy chạy dạt, ăn thua tính sau đi! hijjjjjj, gà xanh anh của em nói vậy ,hij,ổng nói có thấy ai cầm đôi dép lào phi tiêu lại như Âu nói đâu,ha ha ha,vậy mà ổng cũng bắt chước ngieng cứu chân cẳng màu mạng cũng tức cười lắm

8. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    trước em có nghe mấy ông gần nhà nói con gà nào mà 2 tích ko điều nhau , 1 lớn 1 nhỏ là dái lớn dái nhỏ , AE có nghe vụ này ko ?? mình chưa test nên cũng ko biết sao

9. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    ở đời mà con ếch chết gì cái miệng,chơi gà củng vậy đó Trí,mấy đai ka tỏ vẻ ta đây là sư kê khi hỏi thăm đia chỉ thì ra họ chẳng có cái chòi để ở chứ đừng nói chi cái nhà.......................

10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Biết rùi nói nhỏ nhỏ thui kẻo mấy sư kơ mắc cổ , trên cao nguyên mấy sư kê dạo này ở trên núi rồi, một số làm rảy cày trả nợ, một số chốn nợ đó.

hai ga thích bài này.
  11. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    cái zụ ghim hở, lệch k đều => lẹo dái là đúng, lúc học lớp 10 e có đầu tư gà đá, ông nội kiu bắt 1 con cho ổng koi, xong ổng phán ghim lệch, bảo e cá vs ổng níu bị lẹo dài thì k đc đá gà.....@@. thua éo chịu đc

HaiLuaDN and hai ga like this.
  12. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    vậy là bạn đả giải phẩu và đả kiểm nghiệm,cám ơn bạn đả cho ae biết thêm kinh nghiệm trong cách trọn gà ....

13. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Đời nó vậy, đách biết cái gì thì ra vẻ, còn đách có cái gì thì nổ kinh thiên động địa.

Coi bộ pha sữa cũng còn rảnh hơn đi tắm gà =))

14. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    em cũng đang bị mái gốc ko cho nuôi gà để tập chung nuôi mái nhánh nè . Đêm đang ngủ ngon mà bị dựng đầu dậy là mấy Bác mới hiểu Ba Mẹ ta nuôi ta như thế nào heeeeee

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  15. dangduc

dangduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    chưa hiểu được từ "lẹo dái" là như thế nào?chắc tại mình dốt đề nghị đồng chí Nam giải thích thêm he..hê...chỉ với xương ghim thôi đã có nhiều ý kiến nhức cái đầu..bởi vậy "lúc bé...tưởng càng học càng giỏi_lớn lên...mới biết càng học càng ngu.."

16. JackyPro

JackyPro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Sao thằng bạn em nó nó xương ghim càng hở thì chân vàng không đá cựa. Đúng không các sư phụ ?

17. GaCuLua

GaCuLua Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Chắc Ông Ấy Chỉ Đùa Với bạn thui wa' . Lên Xe chạy Một Đoạn Chắc ông lão cười toe tét :) . Thân

18. quachvanluat

quachvanluat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    mình thì đọc nhiều tài liệu nói, như bạn nói là sư kê xem thế là xương ghim bên cao bên thấp đá hay bị dui mù ko biết đúng ko, nói chung ko nen dùng