Ý định bảo tồn họa mi thất bại !

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tiendatqb, 23/6/11.

1. tiendatqb

tiendatqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    Sau gần 1 tháng mua chú mi sứt 2 móng 250K ở tiệm thả ra với em mái rừng mông rằng gần đến mùa sim chín sẽ thu được kết quả, nhưng thật buồn ngày hôm qua quay lại xem thì ko thấy em mi trống đâu mà chỉ còn em mái góa phụ mất chồng. Kính gửi bác Bình và các a e chơi mi rất tiếc là ko thể chụp được cái ảnh và video nào cả, kế hoạch đầu tư mạo hiểm coi như thất bại, thật buồn.......:(:(

RUA01, Micon, KtsBim and 3 others like this.
  2. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    xin chia buồn với bác!!!<><><><><>
    ................kinh.............................

KtsBim thích bài này.
  3. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Bác làm thế khác gì thả cá phóng sinh vào ngày 23 tháng chạp! Trên bờ thả cá, dưới sông giăng lưới. :(

RUA01 and KtsBim like this.
  4. chích bông

chích bông Guest

thả gà đuổi còn khó nữa là thả chim thế này :( .Mình nghĩ chắc phải treo lồng mi đực một thời gian ở rừng , cho chúng nó bện nhau rồi mới dám thả ra chứ :(

5. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Nghe đồn con mái chú thả là con mái gãy chân, còn con trống như chú nói là sứt hai móng vậy chú thử về phía chợ Công đoàn xem chúng có dắt nhau lên đó không. Bởi ở đó gần bệnh viện VN - CB

KtsBim thích bài này.
  6. tiendatqb

Thích đã nhận:
    372
    cảm ơn bác Phong em có đi thử rồi nhưng ca này nặng quá phải chuyển đi TW Huế , nhà e ngèo ko có tiền đành thả tự do cho chúng nó thôi....He He, Thank !

Micon and KtsBim like this.
  7. trinhkhanhduy

trinhkhanhduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    218
    ai cũng như bác này có phải hay ko nuôi vẫn nuôi nhưng mỗi người thả ra phóng sinh 1 đôi thì....ôi chắc mi sẽ ko tiệt trủng (em phóng sinh 1 đôi rưỡi rồi kekeke)

KtsBim thích bài này.
  8. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Sợ chú nhận thật, nhà nghèo mà làm chuyến SG mất nữa tháng. Nghèo như chú ai chả thích. He he. Thôi nó đi rồi thì cũng vui, chỉ sợ có chú bẫy mất rồi nó về trường chim ném lựu đạn lung tung kiểu:
    - con ni đá với mi mồi em mất mẹ nó hai móng, mãi mới bẫy được....
    làm khối chú máu lên mới chết chứ.
    Tình hình là Mi bắc vào nhiều, nhiều người mua và cũng nhiều người thả (vô tỉnh hoặc hữu ý). Các em mái QB thấy mấy anh Bắc đẹp trai thế là ra một dòng mi mới và "thế giới phẳng" của Thomas L. Friedman lại có dịp được chứng minh chú Đạt nhỉ.

tiendatqb and KtsBim like this.
  9. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bác trước khi thả thì bác phải ốp hai em nó với nhau chứ. Có như vậy khi ra ngoài thiên nhiên hai em nó mới thành cặp được. Bác mua thêm 1 em mộc nữa thả về khu đó chắc ổn đấy. Kiểu gì cũng có em hợp nhau mà bác. Chúc bác sớm thành công

10. RUA01

RUA01 Active Member

Thích đã nhận:
    102
    Một người thả nhưng cả trăm người muốn bắt thì e rằng không ổn rồi bạn ơi, chắc bạn nên gây giống trong chuồng rồi thả một lúc vài trăm con xem sao

11. tiendatqb

Thích đã nhận:
    372
    cảm ơn ý kiến của mọi người, ngay khi có ý tưởng mình đã chấp nhận đầu tư mạo hiểm rồi, khả năng thành công thì thấp mà thất bại thì nhiều vì nguyên nhân chủ yếu là do có nhiều tên " Lý Thông" quá nhưng rồi củng vui vẽ thôi giải trí mà ,muốn đi đến thành công đâu có dễ mà ko thử thì sao biết, các cao nhân đã bỏ ra biết bao "học phí" để có được thành công thì mình củng thế thôi, nhưng thu keo này ta bày keo khác thôi hi hi........