Ý kiến của em

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi TToan, 4/10/08.

1. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Chào các bác, em là lính mới toanh, mới tham gia diễn đàn nhưng thâm niên nuôi chim thì cũng kha khá rùi:blushing::blushing::blushing:, trong bài viết này em xin có một số suy nghĩ về nuôi chim và chơi chim, mong mọi người đọc và cho ý kiến.
    Trước hết em hoan hô diễn đàn này vì qua đó em biết được rằng có rất, rất nhiều người có cùng sở thích nuôi chim như em, tuy nhiên em cực lực phản đối những người chơi chim theo phong trào mà không hiểu biết gì về việc nuôi cũng như việc chăm sóc chim. Nuôi chim phải xuất phát từ đam mê, chứ chơi theo phong trào thì tội chim lắm vì sớm hay muộn chim cũng bị chết thôi.:crying::crying::crying:
    Sau nữa em cũng cực lực phản đối việc một số người chơi chim, hoặc buôn chim thường đi bẫy chim quanh năm, nhất là vào mùa chim sinh sản. Các bác nuôi chim là xuất phát từ đam mê, yêu quý chim nhưng các bác phải biết vào mùa sinh sản nếu như bắt được một con chim bố hoặc mẹ là các bác vô tình đã giết cả lũ chim non nữa rồi vì sẽ không ai cho chúng ăn nữa cả. Em xin phép gọi đó là "văn hóa chơi chim" các bác nhé.:p:p:p
    Cuối cùng em xin phép được làm quen với những thành viên đang sống tại Nghệ an. Mong mọi người liên lạc với em để em có thể tham gia và học hỏi kinh nghiệm. Cảm ơn các bác.:x