Ý kiến nhỏ xíu of thành viên mới...mê gà

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi BinBinLA, 25/1/12.

1. BinBinLA

BinBinLA Member

Thích đã nhận:
    25
    Hj Binbin xin chào tất cả anh chị em và các chú các bác, chúc mọi người thật nhiều sức khỏe và lúc nào cũng vui vẻ với niềm đam mê...gà kiểng
    Binbin có 1 ý kiến nhỏ xíu là : Chuyện là có 1 số box of các anh các chú có 1 số chú gà phải nói thật là..."very good" lun, good đến nổi xem mãi không thấy chán, vậy mà...hjx các chú chỉ chụp hình ngang ngang với sau lưng con gà ko hà...nên Binbin nghĩ thầm trong "bụng" là chắc cũng có 1 số tv cũng có cùng "tâm sự" với bb, nên bb mong các anh các chú mai mốt có show pictures sẽ có thêm nhiều hình phía trước, phía ..tùm lum lun cho thỏa nhãn người xem lun, trong đó có bb nửa!!!!!! hjhj
    Ý kiến nhỏ xíu phải ko ạh ! Mod để mấy anh xem bài viết of bb 1 chút nha, rồi sau đó remove cũng được...bb thanks ạh!!

2. trihuynh

trihuynh Guest

Con gà có 3 phần đẹp nhất là: Đuôi , mã lưng và bờm. Khi chụp hình gà phải làm sao cho 3 phần đó thấy rõ nhất, do đó chụp hình gà ở vị trí "ngang ngang" là đúng bài rồi, muốn khoe bộ đuôi thì cho ống kính lệch về phía sau 1 chút là ok. Nếu chủ nhân muốn cho mọi người thấy gương mặt dễ thương của gà cưng thì người ta có thể chụp cận cảnh gương mặt nhưng người ta vẫn chụp ngang chứ không chụp từ phía trước. Chụp từ phía trước để thấy ức gà sao? Chụp phía "tùm lum" để thấy cái gì hả BinBinLA? Lần sau bạn có post bài dạng này bạn lưu ý post ở box sinh hoạt cộng đồng gia cầm nhé.

3. BinBinLA

BinBinLA Member

Thích đã nhận:
    25
    Vậy bb nhờ a Mod chuyển cho nó qua box SH gia cầm zùm em hen, tại bb hok bít chứ ko fai bb post bài làm ảnh hưởng đến 4r of mình. "ý" "tùm lum" ở đây tức là có nhiều hình ở nhiều tư thế khác nhau chứ ko fai bb nói "đùa zởn" or nói "bậy". bb thấy có nhiều con xem từ phía trước (được nhìn thấy thêm cặp chân với dáng đứng oai vệ) or sau (phía trên nhìn xuống) nó cũng có cái đẹp riêng, chứ ko hẳn là "đuôi mã lưng&bờm" mình làm tới _ bb ng miền tây_ nghĩ sao nói zậy, nhiều khi chữ nghĩa nó "quá" đơn giản đó mà, tại có 1 số box_như bb đã nói, có 1 số gà đẹp ơi là đẹp lun, mà chỉ xem được hình ngang con gà, nhiều khi ko thấy được cái chân con gà nó ntn nửa...nên bb có 1 ý kiến "nhỏ xíu" gởi các anh các chú thôi hà.Rồi mọi ng xem xong => Mod remove zùm bb lun cũng đc :)

F.TORRES thích bài này.