Ý kiến về black list

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi rarefish-VN, 2/12/06.

1. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    theo tui thấy thì bác BQT làm như vậy để làm gì vì nếu có sai lầm fải nhắc nhở người ta chứ?nếu vi phạm đã dc nhắc nhở trong 3 lần thì "cái máy lọc xuất hiện"

Last edited: 2/12/06
  2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    @: rarefish-VN
    Về Nội quy thì chắc không phải nhắc lại với bạn
    Đã là quy định thì phải làm
    Hoan nghênh bạn tham gia ABV song cũng không vì thế mà để
    Hiện tại cũng đã có nhiều diễn đàn phục vụ thú chơi này rồi bạn ơi! trên trang chủ của ABV đã có bài giới thiệu đầy đủ các diễn đàn, trang WEB có liên quan đến chim - cá cảnh, càng có nhiều diễn đàn thì càng phục vụ tốt hơn cho người có ý muốn học tập chia sẻ thật sự
    Vì vậy việc ra đời diễn đàn chắc không chỉ mình tôi mà toàn thể thành viên chắc chắn sẽ ủng hộ nếu như nó nghiêm túc và mang đúng tinh thần của thú chơi "Tao nhã"
    với danh sách đen này ban QT chỉ xử lý sau khi đã nhắc nhở nhiều lần và thành viên có thành tích "bất hảo" thôi, còn như việc anh em có cảnh báo cũng là để ban QT biết và nhắc nhở thành viên vi phạm
    Danh sách đen này bạn thử xem kỹ lại xem chính thức có mấy ng????
    Hy vọng nói ít nhưng đc mọi ng hiểu nhiều, để cùng nhau xây dựng một sân chơi lành mạnh - bổ ích
    Cuối cùng có vài lời tâm sự với riêng bạn về mấy ý nghĩ này:
    Tôi thật sự ngạc nhiên với việc phân biệt này, ở đây không có sự phân biệt như vậy đc, các MOD dù ở đâu cũng đều trên cơ sở của Quy định để nhắc nhở cũng như xử lý bài. Vấn đề này để Thành viên cùng suy nghĩ tôi kô muốn giải thích kỹ bạn à

Kô thể hiểu nổi suy nghĩ của bạn. Đề nghị bạn xem kỹ nhé, và vào "máy lọc" xem những bài như thế nào đã đc xử lý.

Tóm lại! một lần nữa xin cảm ơn bạn đã tham gia ABV. Với 33 bài viết của bạn, bạn có thể tự mình xem lại xem nội dung thế nào nhé. Trong trường hợp thấy cần tự lập một sân chơi, tôi cũng có thể giúp bạn một tay trong việc setup
    Xin chào!
    Nhân đây xin đề nghị bạn có thể sửa Thông tin thành viên của mình phần Nơi ở: là TP HCM đi bạn, đừng để Vũng Tàu

3. cobehattieu

cobehattieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chẳng có diễn đàn nào mà không có black list cả rarefish-VN ơi. Chỉ có những diễn đàn toàn những người thích spam và phá rối mới mong kô có backlist và mong kô có luật lệ để spam thoải mái.
    rarefish-VN nêu lên xem cách tính 80% kô đồng tình là thế nào???
    Hãy suy nghĩ kỹ trước khi đề đạt một vấn đề

4. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    khè khè khè

vì theo em chỉ cần anh em tự giác là dc chứ ko hơi đâu mà các bác cứ cảnh cáo rồi lập ra cái topic này nữa thì sẽ gây ra sự tự ái của anh em nào lỡ phạm phải chẵng hạn như Tôi.ko nên nêu đích danh ra vì làm như vậy anh em đã phạm phải lỗi sẽ ko dám viết bài mới nữa cho dù bài đó ko vi phạm
    VÀ CUỐI CÙNG CHÂN THÀNH MONG CÁC BÁC NÊN ĐÓNG CÁI TOPIC NÀY LẠI VÌ QUI ĐỊNH ĐÃ CÓ RỒI KO NÊN PHƠI BÀY NHỮNG CHUYỆN NÀY RA NỮA.SAI THÌ CÁC BÁC CỨ XÓA KO PHẢI ĐƯA LÊN ĐÂY VÌ TRONG MỖI BÀI VIẾT SẼ CÓ DẤU "THÔNG BÁO"LÀM NHƯ VẬY SẼ HIỆU QUẢ HƠN VÀ KO GÂY RA HIỀM KHÍCH GIỮA ANH EM VÀ NGƯỜI THÔNG BÁO

Last edited: 2/12/06
  5. cobehattieu

cobehattieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hờ...
    ai cũng tự giác thì công an giao thông thất nghiệp chắc...
    cũng chả có chiến tranh hay luật lệ ráo gì cho mệt...
    cho nên phiền cái là ko phải ai cũng "tự giác" như bạn...Đã làm lỗi thì phải chiụ, biết mình lỗi mà còn ko nhận còn xấu hơn. Còn tự ái hay thế nào là tùy mỗi người. Chúng ta ko phải là chúa, ko thể làm tất cả mọi người hài lòng được!

6. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    rốt cuộc cho em mạn phép hỏi bác rarefish này một câu ạ,bác muốn gì ở ABV ạ?
    Nước có phép nước, gia có gia quy...
    Mỗi nơi đều có luật lệ của nó, luật lệ cũng như lời răn của Chúa hay Đức phật, đều muốn con người tốt hơn thôi...
    Còn như bác Hoangkhang, thì bác ấy có thể gọi là đã "phục thiện" ,hoặc bác ấy cảm thấy hài lòng với những gì đã được giải thích, hết!
    Em thấy bác Tiến nên closed cái này lại và chỉ cho các mod vào post trong đây thôi, các thành viên có ý kiến gì thì pm cho mod hoặc lập 1 topic góp ý để tránh lộn xộn...như bên GVN hay 5giay vậy đấy

7. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    RFV có hành động như thế này là không nên, bài đã viết, mọi người đã trích dẫn và có ý kiến cho RFV suy nghĩ, thế mà RFV tự động xóa bỏ toàn bộ, sửa chữa nội dung bài viết như thế này là không đc
    Vừa qua đã có những hành động tự xóa bài làm thay đổi ý nghĩa của bài viết nên tôi đã không đẻ thành viên được sửa bài, do các bạn đề nghị nên đã mở lại nhưng không vì thế mà hành động một cách thái quá
    Tôi tách riêng bài này ra và đóng lại, mong mọi người thông cảm, một lần nữa đề nghị RFV hãy cân nhắc kỹ trước khi hành động hoặc phát ngôn

8. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    em cảm thấy mình chưa cân nhắc mong bác tien và anh em trong dien đàn luợng thứ.vậy em có nắm trong blacklist ko các bác?và cái topic này có nên tồn tại hay ko các bác?

9. administrator

administrator Administrator

Thích đã nhận:
    277
    Sau những hành động của RFV với admin qua các PM thì chắc chắn là RFV trong black list của riêng mình rồi, thông cảm nhé
    Bài này không cần phải xoá

10. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @RFV: hehe, tặng chú vài điều tự sự Saigon-Hanoi giải trí tí nhé...đọc xong ngẫm nghĩ xem...2 nơi này có điểm gì chung? có phải điểm chung rõ nhất, là nó rất là... Việt không?
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=1505&highlight=nam+bắc