Ý tưởng từ thiên nhiên cho bể cá

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tienbm, 14/12/04.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  2. meetu

meetu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
  3. hangxom

hangxom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy ý tưởng từ thiên nhiên mà Anh Tiembm đưa ra thì rõ ràng là đẹp rồi ! Nhưng thật sự với những người mới chơi như tụi em làm sao có thể làm được khi cây cỏ còn quá ít, một số loại muốn mua cũng đâu có.

Chẳng hạn như làm một bãi cỏ như hình thứ 2 thì em nghĩ cũng tốn khoảng 200.000 cho rica, hoặc là trân châu nhật (cái này em không biết giá vì chỉ được người trê diễn đàn cho 1 ít). Thôi thì em mua 1 hay 2 vỉ để nhân giống ra từ từ xong rồi làm như ý tưởng của anh vậy.

Còn như để làm suối như hình 2 (cái này đối với em hơi bị khó ah nhe) thì mấy người mới như tụi em cũng khó lắm, vì nếu lấy cát để mô tả suối thì cái mà em sợ và mọi người chắc cũng sợ đó là rêu. Hình như có một người trên diễn đàn cũng đã từng làm mà cũng bị rêu, vì bài này lem đọc lâu quá rồi em kiếm không thấy, em nhớ mang máng hình như là Vio hay là Coi gì đó !!

Chắc là phải chờ có cây nhiều rồi mới dám thực hiện ý tưởng ở trên (vì nhớ hồi nhỏ lúc khoảng 15t rất thích làm suối cát, làm hoài mà cứ bị hư và cuối cùng phải ra mua đồ nhựa để vào hồ, còn làm hang động và nham thạch thì hang thì có còn nham thạch thì ôi thôi giống "nham nhở" thì đúng hơn) và ý tưởng riêng em nữa.

4. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Em thấy cái này cũng hay hay

Đi mua hoa tết thấy người ta trưng bày cái này cũng hay. Em nghỉ cũng có thể áp dụng vào việc sắp đặt đá - lũ trong bể thủy sinh. Post lên để mọi người cùng tham khảo.

5. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thực sự từ khi đam mê bể thủy sinh em đã rất muốn đưa thiên nhiên vào bể thủy sinh , nhưng thấy quá khó để thể hiện , nay đã có bác tiembm khởi xướng , rất mong các bậc tiền bối hướng dẫn .