yến đã vô ấp mà trống vẫn cứ xxx

Thảo luận trong 'Tổ chim yến hót' bắt đầu bởi bihallow, 24/7/12.

1. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    có anh em nào bi trường hợp này chưa?yến mái em đã đẻ đc 4 quả và mới ấp ngày hnay ma sao em để ý cứ mỗi lần trống hót là em mái nhảy ra và lai xxx làm vậy có ảnh hường gì đến việc sinh sản của mấy em nó không và làm vậy em mái của em nó co ngưng ấp và đẻ tiếp không em sợ con trống mất sức quá vì no cứ xxx con mái quài ai có cách gì giúp em không?hay đây chì là chuyện bt của may em nó

2. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Chim làm vậy không ảnh hường gì đến việc sinh sản của mấy em nó, và làm vậy em mái nó không ngưng ấp và đẻ tiếp, nếu sợ con trống mất sức quá vì nó cứ xxx con mái thì bạn bắt con trống ra đợi đến ngày sắp nở rồi thả trống vào cho nó đút mồi cho chim non!

3. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    mình làm vậy đc hả anh?và gần đến ngày nở thả trống vào vẫn đc ah như vậy không ảnh hưởng gì sao? mà nếu em lỡ bắt trống ra nhưng tới ngay trứng nở em bỏ vào co sự cố là nó không đút không anh em chỉ sợ 1 là điều này vì em nghĩ cả 2 chăm con sẽ tốt hơn và đỡ vất vã cho 2 em nó hơn anh ah

4. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Đương nhiên là 2 con chăm sẽ tốt hơn! Bạn bắt chim trông ra rồi bỏ vào lại không ảnh hưởng gì đâu!

5. azometal_re

azometal_re Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    như này bạn ạ., tách ra thoải mái tùy do bạn thôi, tách ra để lồng bên cạnh cũng được đâu có sao
    mình nuôi gặp trường hợp phải tách ra cho đạp mái khác cũng có
    nhiều khi chim con nở ra chim mái ko mớm chim trống giành hết nhiệm vụ hoặc ngược lại
    nhiều khi cả đôi ko biết mớm chim non 2 ngày sau chết khô