Yến hót của hat

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi hat, 22/10/10.

1. hat

hat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Hi anh em, như anh em đã nói, tôi xin gửi hình 1 số chim tôi đang nuôi lên để anh em xem. thực sự tôi tự mày mò nuôi vì thú vui riêng nên cũng không rõ như thế có ok ko nhưng thấy chúng nó sinh sản ra nhiều, khỏe, hót cũng được nên lấy làm thú tiêu khiển và xả stress thôi. anh em nào hiểu biết nhiều về cách lai tạo yến để cho ra giống mới, xin chỉ giáo. tôi chỉ thích lai ra mấy con chim không giống ai để chơi cho vui thôi. cách gọi tên chim có thể khác nhau vì vậy mong anh em cho ý kiến luôn...ví dụ: ghép con gì với con gì thì cho kết quả tốt chẳng hạn....Cảm ơn anh em !

Lần đầu tiên pót hình, mầy mò mãi mà không biết chất lượng thế nào, mong anh em thông cảm nhá.
    Tôi không rõ là mình chụp hình có được không nhưng tôi đã so sánh với chim của 1 số bác nuôi nhiều yến ở SG thì chim ở nhà tôi mượt lông và nhìn khỏe hơn.

Last edited by a moderator: 26/10/10
    hoaphuly thích bài này.
  2. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    chào anh HAT...
    Tôi thấy người Việt ta có câu rất hay "đường dài mới biết ngựa hay"....
    tôi thấy hình anh chụp lên có những chú yến rất đẹp,lông mượt mà, khỏe mạnh, có lẽ rất nhiều anh em nhìn mà thèm (trong đó có cả tôi nữa hehe)...
    Nhưng xin thưa với anh HAT anh là người mới chơi yến, mọi con yến của anh đều mới "tậu" kể cả lồng và vài con yến vàng TQ (tôi nói có đúng ko??? tất nhiên là chính xác, vì tôi biết rõ anh mua ở đâu, của ai??).....hãy chờ năm sau sẽ rõ...
    nhưng cũng chúc mừng anh có đàn yến đẹp và hoành tráng....

nbthanh88 thích bài này.
  3. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    sao lại lai ra những em nham nhở vậy,e mới chơi cg k rõ nữa nhưng k thích lem nhem, gọi chung bọn này là màu ĐỐM đi bày đặt nhiều tên làm gì :)

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:49 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:46 AM ----------

xin lỗi bác e mới chơi nên muốn hỏi câu " hãy chờ năm sau sẽ rõ của bác có ý gì?" đây là câu hỏi thật lòng, k có ý kích bác hoặc khiêu chiến, bác có thể trả lời vào hòm thư riêng của em.

4. hat

hat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Chào anh, tôi đã nuôi yến được trên 10 năm rồi, thực sự anh nhầm tôi với ai thì phải??? tôi cũng nghiên cứu và nuôi đẻ để thỏa mãn đam mê riêng thôi nên biết anh em ko nhiều. nếu anh biết tôi xin mời anh qua chơi nói chuyện. tôi mới 40 tuổi thôi, xin hỏi anh bao nhiêu để tiện giao lưu. TKS

5. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Thích nhất câu này của anh, tự mình thấy thỏa mãn là đủ, trọng thú chơi và trong cả cuộc sống.

Tuankhtc thích bài này.
  6. tinh.tran-xuan

tinh.tran-xuan Member

Thích đã nhận:
    6
    Mấy con của Bác lai ra bị lem quá. Dẫu sao cũng chúc mừng Bác
    Chúc Bác những lứa sau sẽ có kết quả mỹ mãn hơn

7. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Anh có chú bong cúc đẹp thật đó...........................thân