yến mới nở

Thảo luận trong 'Tổ chim yến hót' bắt đầu bởi viet ha, 9/11/08.

1. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    con yến hoàng nhà mình vừa nở 1 em be xong, nó rất đẹp có mấy sợi lông con trông hay lắm. mặc dù nó nở mỗi 1 em nhưng mình vẫn thấy thích

2. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    chúc mừng bạn
    chim con mới nở rất yếu ớt và dễ chết yểu nên bạn hãy quan tâm chăm sóc kĩ càng ,để ý bồi bổ cho chim mẹ vì giai đoạn này chim mẹ cần rất nhiều sức lực,nếu chỉ có 1 chim con thì bạn có thể cho chim bố ra ngoài lồng riêng dưỡng sức để nhanh chóng chuẩn ị cho lứa sau,để chim mẹ soay sở 1 mình
    Bạn hãy post ảnh chú chim con lên đẻ mọi người cùng xem nhé

hoaphuly thích bài này.
  3. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Đưa ảnh lên đi bạn ơi, :applause:Hoàng của bạn là Hoàng Kim hay Phủ vậy?mình cũng có một Mái Hoàng Kim sắp đẻ, nhưng đực ở nhà mình lại chưa căng lên chưa đạp mái được, chắc phải sang năm mới có yến non chia sẻ cùng các bạn:x

4. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Nghe bạn nói mà mình phát thèm! Hôm nào rảnh làm vài "pô" lên cho anh em mở rộng với nhé! Mình cũng nuôi, nhưng cứ nở được khoảng 15 đến 20 ngày là chim mẹ mổ rút hết lông của chim con! Mà mình thì không thể làm vú em được! Bạn biết tại sao không?

5. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Nếu 1 con mái khỏe mạnh thì khi nuôi con được khoảng thời gian như bạn nói là 15-20 ngày thì nó bắt đầu đẻ lứa tiếp theo, chim mẹ bắt đầu tha rác, nên chim mẹ sẽ nhổ lông chim con là chuyện hoàn toàn bình thường, Bạn nên cho rác vào. Chúc sớm có ổ chim mới.

6. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    minh đến giờ giải tán chim yến sau một thời gian còn sót lại chú yến hoàng đực căng tít mà không có hoàng mái nào. nếu anh em trong diễn đàn có nhã ý để lại cho mình 1 con mái hoàng kim với giá hợp lý thì hay quá. xưa mình có chim non bán 200k cho mọi người thôi

7. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    bạn nói chuyện ngày xưa thì mình cũng chịu. Ngày trước 1k bạn mua được mớ rau ăn cả ngày.nhưng đến bây giờ có khi 10k mới được mớ rau. Nếu bác muốn có hoàng kim mái với giá hợp lý thì tôi có thể giới thiệu cho bác. Nhưng hi vọng bác đừng mang cái giá của những năm trước ra. Vì ngày xưa em nhớ em bán cho mọi người khuyên mộc dở có 2k/con thôi bác ah. vậy mà bây giờ 20k có khi còn chưa mua đc. Vài lời góp ý, có gì ko phải mong bác bỏ qua.