Yến phụng bị rụng lông đuôi

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi khanhdau, 27/9/11.

1. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Cho mình hỏi ,mấy ngày nay kg hiểu sao 2 con chim yến phụng của mình nó bị rụng lông đuôi mình có hỏi nguoi bán chim cho mình nguoi ta nói nó đang thay lông ,vậy cho mình hỏi chim yp mấy nam thay lông 1 lần và chim truong Thành sau mấy tháng sẽ sinh sản ,Mình nuôi 2 mái 1 trống mua tu tháng 4 tói h mà chang thay con nào đẻ hết mình kg biết khi nào chim mói đẻ ai bít chỉ mình vói, San cho mình hỏi con xích mình nuôi tu tháng 2 toi h mà chua Thay bít nói , mình có cát lông cánh để em nó kg bay nhung mấy ngày nay cũng thấy em nó rụng lông đuôi và trog cánh đang mộc lông ra vậy xích mấy nam Thay lông Minh nuôi Duoc hon 7th rồi mà em nó chua chịu.mong có hồi âm tập an toàn là mình đút kg àh ,mìh thu k đút Để e nó tu an nhug cũng vậy nó k Chịu an Nên mình so nó chết Nên lại phải đút ,ai bít cách de e no tu an k chu ngày nào cũg đút Minh k co thoi gian , mong Duoc hồi âm ,ai bít chỉ mình nha mình cho no an đủ món nhung e nó vẫn k an Minh lo wa àh~X(

2. quochuy.xd

quochuy.xd New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng mới nuôi 2 con
    ko biết có phải 1 mái một trống không nữa
    lồng mình nuôi giống hình ngôi nhà
    không biết nuôi 3 con có được không
    kích thước lồng thì 30x35x50cm
    mà sao con yến phụng mình nó ko chịu ăn râu
    hay tại mới bắt về nó thế

3. hoachieu

hoachieu New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chim mới về còn lạ nên sợ đấy, tuỳ theo con nữa vì cũng giống người là có con hiếu động, có con ham ăn và biếng ăn,...nếu nuôi phải 1 em biếng ăn và hay sợ sệt thì cũng khó. Không biết phải làm sao cho đúng.

quochuy.xd thích bài này.