Yểng bị mới mua về bị chảy máu!help me

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi haianhkt, 28/7/08.

1. haianhkt

haianhkt New Member

Thích đã nhận:
    0
    em vừa được người quen ở điện biên cho một chú yểng.Vừa lấy về thì lại bận phải đi chút việc nên để nó ở nhà tắm gần chỗ chuồng mèo.Về đến nhà thì thấy máu tươi và lông yểng tung toé,trông yểng có vẻ hoảng loạn sọ sệt nhảy lung tung trong chuồng.Nhìn người yểng thì kô thấy xây sát gì!Các bác nào có kinh nghiệm có thể giúp e một lời khuyên được kô ạ!Cám ơn các bác trước nhé
    MY:haianhkt@ahoo.com

2. haianhkt

haianhkt New Member

Thích đã nhận:
    0
    sao chẳng thấy ai nhiệt tình thế này?Buồn......quaaaaaaaa!!

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Sai sót" chết người ":crying: mèo chó là những thú nuôi phải tránh xa đầu tiên !!
    Khả năng chú Yểng của bạn mới chỉ bị mèo vờn thôi:laughing:, nó bay lung tung nên rụng lông chứ nếu đã vào móng vuốt của mèo rồi thì đừng hy vọng em nó sống sót, chảy máu do bị móng mèo cào phải đó bạn ạ .
    Việc đầu tiên là bạn trùm kín lồng , treo nơi yên tĩnh cho em nó bớt hoảng, chú ý cho em nó ăn nhiều đạm vào , tẩm bổ cho em nó !![-(, hy vọng em nó sẽ sởm ra lông mới :x

4. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Bị chảy máu mà lại không xây sát là thế nào?Bạn phài bắt ra xem cẩn thận(nếu vết sướt ở sống lưng hoặc ở bụng,xung quanh hậu môn lá rất nguy hiểm đấy,có thể dẫn đén cái chết đấy)Nếu không việc gì thì tốt còn nếu bị xướt do mèo cào thì phải xử lý ngay bằng cách rửa nước Ỗy già và rắc ngay bột kháng sinh(móng mèo rất độc với chim)cho ăn nhiều thịt và hoa quả mềm.(mong rằng không phải như vậy) con này biết nói chưa?.

5. baodombh

baodombh Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn cho mình hỏi giá nhồng cỡ bao nhiêu vậy bạn.Mình cũng tính mua một con nhưng ko biết giá cỡ bao nhiêu, hôm rồi có hỏi mấy người bán dạo họ nói 750 ngàn, có đắt ko bạn ?

6. nvhung_nhong_

nvhung_nhong_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    yểng (còn gọi là nhồng) tại thời điểm tháng 8 năm 2008 giá 750k là thuộc lại vừa giá ko rẻ cũng ko mắc. Nhưng con yểng đó là chim già hay non, chim khỏe mạnh hay bệnh tật. Nếu chim non còn đang đút cho ăn và khỏe mạnh thì giá đó là hợp lý đó bạn ah. Bạn nhanh chóng sở hữu em đó đi