Yêu gà serama

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi tir, 19/8/12.

1. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    1 suy nghĩ thoáng qua của mình từ hồi nhỏ khi nhìn những người lớn hơn chơi gà tre là ước gì có thể biến nó thành 1 con gà tre mini. Không ngờ bây giờ lớn lên mới biết là có loại gà tre mini đấy thật. Gà serama ơi sao mà đáng iu quá! Tuy nhỏ nhưng mà giá trị ko hề nhỏ chút nào. Eo ui sv nghèo như mình làm sao sở hữu được 1 cặp serama ngon lành đây. Viết bài này mong ae nào đang sở hữu serama giá rẻ chừng vài trăm có thể giúp e thực hiện mong ước này với. Thích gà serama lắm lắm. Mong ae giúp đỡ

2. minhvp

minhvp New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng rất thích gà serama mini lắm, ở Vĩnh phúc ko biết có ai chơi gà này, có gà giống giá rẻ thì hay biết mấy, em ước gì được sở hữu 1 đôi để chơi
    Giá serame giống dưới hà nội mắc quá, lại khó tìm nữa mà em ko có điều kiện mua. Các a nào giúp em với, em thích gà tre từ cấp 3, nhưng chỉ nuôi được tre bắc thui ạ

3. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    zậy là có cùng sở thích với mình rùi. Mình thấy bạn nên tìm ở các vùng ngoại ô sẽ rẻ hơn. Tuy hơi khó nhưng chắc cũng có người bán thôi. Mình ở HCM này thì chịu, chỉ có người tp mới chịu chơi mấy loại gà cảnh như zầy, vùng ven họ chỉ nuôi gà tre ta hoặc gà nòi thôi.

4. ditimga

ditimga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    223
    mình nghĩ bạn tìm hiểu anh em nào trong diễn đàn có nuôi hoặc kiếm gà con về nuôi thì giá cả chắc là ko cao đâu bạn

5. minhvp

minhvp New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng là thành viên mới tham gia, minh nuôi gà tre cũng nhiều, nhưng toàn tre bắc, giờ mún đổi loại khác, hum trước xuống HN mua được đôi tre thái, muốn kiếm thêm đôi serama mà khó quá, mà chỉ sợ mua phải gà lai

6. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    tks bạn đã cho lời khuyên, mình cũng đang tìm kiếm ráo riết, bạn có quen biết ai có nuôi serama thì giới thiệu cho mình với nhé, rất vui được làm quen

7. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
  8. minhvp

minhvp New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hum qua tìm được người ở Hn nuôi serama class a, mà hỏi giá mắc quá, ai đời 2 triệu/1 cặp vừa nở. Mình thì chưa có dư giả về kinh tế, nuôi gà vừa nở hên sui lắm. Trong nam các anh em bán giá cũng phải chăng, tiếc quá:crying:

9. trihuynh

trihuynh Guest

tir có thể vào google gõ: "bán gà Serama" để xem gà Serama người ta rao bán, và từ đó tìm gà ưng ý, thuận tiện để mua.

10. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    tks a trihuynh. em cũng tìm trên mạng hết rùi nhưng ngặt nỗi hơi đắt và ko tin cậy. e mún mua lại của thành viên diễn đàn để vừa làm quen học hỏi kinh nghiệm vừa có được giá tốt hơn và cũng tin tưởng hơn mua ở ngoài :D

11. trihuynh

trihuynh Guest

Vậy em có thể vào tìm các bài viết về gà Serama trên diễn đàn tại link dưới đây, chúc em thành công:
    http://www.google.com/search?sitese...submit.x=7&submit.y=9&domains=aquabird.com.vn