yêu thích cá cảnh

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi hauphucly, 13/1/12.

1. hauphucly

hauphucly New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình rất mê chăm cá cảnh, những thời gian làm việc hành chính , các bác nào có ý kiến hay chỉ mình mới . cám ơn :x

2. anhtraihy

anhtraihy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    quan trọng là bác thích chăm loại cá nào? dễ, trung bình và khó

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Bạn muốn nuôi cá trong giờ hành chính của bạn ? bạn cũng có thể chọn trên phương dị6n thức ăn của chúng , vì mình nghĩ nó chi phối với công việc của bạn đó , nếu bạn không có thời gian nhiều mà yêu thích việc thấy tụi nhỏ háo ăn , tung tăng thì bạn chọn các loại cá ăn thức ăn viên , thật tiện lợi cho bạn và không quá tốn thời gian , có chăng là thời gian bạn ngắm chúng .
    VÀ nếu bạn thích sự năng động mạnh mẽ thì bạn chon các loại săn mồi , bạn có thể mua cá mồi và rộng chúng cho ăn dần khi bạn có thể và khá cực chút nếu bạn chọn loại ăn trùn chỉ hay lăng quăng ,bobo....vì những loại thức ăn này cần bạn chú ý phải triệt khuẩn , thay nước ( giữ chúng sống lâu hơn ) còn nếu mua về cho ăn không hết mà ko thay nước sạch thì lẹ chết nnê mỗi ngay chịu khó đi mua cho tụi cá.
    Bạn chọn được cách nào tốt thì bạn thtông báo và các cao thủ aqua sẽ chỉ hướng cho bạn .

4. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nên chọn cá vàng bác ạ, béo ú , dễ nuôi, để thể nghiệm triết lý lơ lửng con cá vàng ^_^

5. namvuongus

namvuongus Member

Thích đã nhận:
    6
    Phòng làm việc giờ hành chánh bạn nên nuôi cá đá, có thức ăn khô rất nhuyễn cho cá đá ăn, bạn nên nuôi cá beta của thái,nhất là vảy rồng nhìn sang trọng và đẹp. Với lại cá đá thể hiện yếu tố sung mãn tự tin năng động rất hợp với phong thủy công ty. Mình cũng đã có thời gian nghiện cá săn lùng cá cảnh quên cả thời gian ăn uống và công việc thậm chí là bạn gái, và bây giờ nghiệm lại thì thấy mình sai, vì mình còn trẻ không nên đam mê quá nhiều, nét đẹp của cá dù sống có 4,5 kiếp người cũng không sưu tầm hết được. Hãy để dành quỹ thời gian thiết thực nhất, nuôi càng ít càng tốt.