zui khoe vui ve nhin sao cung dep

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kentaradn, 27/4/07.

1. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngồi xem wan buồn qua gởi bài lên cho zui mong anh em góp ý cho zui.
    bây giờ phong trào nuôi LA hán giống như 1 sự nỗi dậy và là 1 bước tiến xa của thú nuôi cá cảnh. Ai nuôi 1 chú cá của mình mà ko muốn nó đẹp lên đàu to châu sáng lấp lánh cả nhười:rolleyes: và nếu ai có tiền thì sẵng sàng bỏ ra cả hàng triệu để sở hữu 1 chú cá đẹp còn nếu ai muốn nuôi 1 chú cá con từ nhỏ đén lớn để chứng tỏ tài nghệ của mình và diều thành công cuối cùng là có 1 chú ca đẹp như la mong muốn. Hehe ko phải ai cũng làm được điều đó. Em cũng mới vào nghề và cũng muốn thử tài năng của mình ra sao zui cũng có zui nhưng sợ lém dòng của nó thì chỉ mới chắc chắn co 50% à chủ tiệm nói là cá thái chứ cũng pó tay thôi mong là cá thái thật. Kinh nghiệm nuôi chủ yếu là lên các diễn đàn tham khảo và mỗi người 1 cách nói thôi thì cứ làm theo mỗi cách coi ra sao nếu cách nào được thì sau này chia sẽ kinh nghiệm cho anh em:x > Và điều em muốn nói ở đay là dù cho cá của mình ra sao đi nữa thì nó vẫn đẹp và hãy chăm sóc cho nó chứ đừng vức nó đi khi nó ko theo ý muốn cá cũng có tâm linh đó các bạn à. Huyết Long là 1 ví dụ chứng minh điều đó và khi đã nuôi con nào thì đừng nên có ý định bán nó và nó sẽ ko bao giờ đẹp theo ý muốn của bạn còn cách nuôi đẻ lên đầu va châu lấp lánh thì cứ theo các bài đã post trên diễn đàn như là thời gian ăn môi trường nguồn nước laọi thức ăn vệ sinh và quang trọng nhất đó là tâm huyết của người nuôi:x em rãnh em lên nói chuyên tham khảo cho zui mong anh em ủng hộ ý kiến của em và chúc các anh chị có 1 chú cá đẹp theo ý muốn:-*